Xác định chuyển đổi số là xu thế tất yếu và là nhiệm vụ trọng tâm, xuyên suốt cần có sự lãnh đạo, chỉ đạo của cả hệ thống chính trị, trong đó vai trò của người đứng đầu cấp ủy, chính quyền các cấp là nòng cốt. Thời gian qua, UBND huyện đã rất quyết liệt trong việc lãnh đạo, chỉ đạo các cơ quan, đơn vị, địa phương triển khai thực hiện các nhiệm vụ chuyển đổi số trên cả 03 trụ cột: Chính quyền số, Kinh tế số, Xã hội số và An toàn thông tin mạng và đạt được những kết quả khả quan.