Ủy ban nhân dân huyện Nhơn Trạch vừa có văn bản chỉ đạo các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể huyện, địa phương tiếp tục đẩy mạnh công tác bảo hiểm y tế (BHYT), bảo hiểm xã hội (BHXH) trong tình hình mới. |
| Sáng ngày 19/7/2024, tại Hội trường Trung tâm Chính trị huyện Nhơn Trạch, UBND huyện tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến công tác bảo vệ bí mật nhà nước năm 2024 cho cán bộ, công chức các cơ quan, đơn vị, địa phương trên địa bàn huyện. Ông Nguyễn Hữu Thành – UVTV, Phó Chủ tịch UBND huyện dự và chủ trì Hội nghị. |
| Ngày 12/7/2024, 50 cán bộ, công chức phụ trách công tác Lao động – TB&XH, Văn hóa – Xã hội, Tư pháp – Hộ tịch các xã, thị trấn tham gia Hội nghị tập huấn nâng cao năng lực và hiệu quả quản lý về an toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ) do Sở Lao động – TB & XH tỉnh tổ chức tại Trung tâm Chính trị huyện Long Thành |
| Ngày 21/6/2024, tại Trung tâm VHTT-HTCĐ xã Phú Hội, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Hội LHTN Việt Nam xã đã tổ chức chương trình tư vấn pháp luật, sức khỏe sinh sản và kiến thức phòng chống dịch bệnh cho đoàn viên, thanh niên và học sinh trên địa bàn xã. |
| Sáng ngày 04/6/2024, UBND huyện Nhơn Trạch tổ chức Hội nghị tập huấn báo cáo viên, tuyên tuyền viên pháp luật quý II năm 2024. Tham dự Hội nghị có bà Đoàn Thị Lộc – Trưởng phòng Tư pháp huyện cùng đông đảo tuyên truyền viên, báo cáo viên của 12 xã, thị trấn trên địa bàn huyện. |
| Ngày 15/4/2024, Bảo hiểm Xã hội huyện Nhơn Trạch phối hợp với UBND xã Long Tân tổ chức Hội nghị tuyên truyền và đối thoại chính sách Bảo hiểm y tế, Bảo hiểm xã hội cho người dân trên địa bàn xã. |
| Sáng ngày 10/5/2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Nhơn Trạch tổ chức tập huấn tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật năm 2024 cho gần 100 đại biểu là chủ tịch, phó chủ tịch Hội Phụ nữ và các chị là chi hội trưởng phụ nữ ấp, khu phố, thành viên Câu lạc bộ phụ nữ với Pháp luật 12 xã, thị trấn. |
| Sáng ngày 22/4/2024, Phòng Tư pháp huyện Nhơn Trạch phối hợp với UBND, Công an, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thị trấn Hiệp Phước và Liên đội THCS Hiệp Phước tổ chức tuyên truyền về “Phòng chống bạo lực học đường” cho các em học sinh và giáo viên nhà trường. |
| Trong năm 2023, việc thực hiện công tác tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật và công tác hòa giải cơ sở trên địa bàn huyện Nhơn Trạch tiếp tục được quan tâm, chỉ đạo thực hiện đạt hiệu quả, qua đó giúp nâng cao nhận thức, tuân thủ pháp luật của người dân trên tinh thần “thượng tôn pháp luật”. |
| Ngày 12/12/2023, tại trường Mầm non Nhơn Nghĩa, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Nhơn Trạch phối hợp với Công an huyện tổ chức tập huấn công tác phổ biến giáo dục pháp luật về ATGT và chương trình “Tôi yêu Việt Nam” cho trên 150 học viên là cán bộ, quản lý, giáo viên cốt cán ở cơ sở GDMN trong và ngoài công lập, năm học 2023-2024 trên địa bàn huyện. |
|
1
- 10 ![Next](/_layouts/images/next.gif) |
|