Thấm nhuần lời dạy của Bác Hồ: “Thương binh, bệnh binh, gia đình quân nhân, gia đình liệt sĩ là những người có công với tổ quốc, với nhân dân. Cho nên bổn phận của chúng ta là phải biết ơn, phải thương yêu và giúp đỡ họ”. Những năm qua, Đảng bộ, Chính quyền và Nhân dân huyện Nhơn Trạch luôn quan tâm thực hiện tốt công tác chăm lo về mọi mặt cho các gia đình chính sách, người có công, giúp xoa dịu nỗi đau chiến tranh và tạo động lực cho các gia đình chính sách, người có công vươn lên trong cuộc sống.